Majalisar wakilai ta yanke shawarar gayyatar babban hafsan tsaro da na sojin ƙasa da kwamandan bataliya ta 177 da ke jihar Nasarawa kan kama shugaban Miyetti Allah Kautal Hore na ƙasa, Bello Abdullahi Bodejo.
Mansur Soro ne ya miƙa buƙatar hakan a zauren majalisa a ranar Talata, inda ya ce a ranar 9 ga Disamban 2024 ne sojoji daga bataliya ta 177 suka kama Boɗejo a garin Maliya, kuma a cewarsa suke tsare da shi ba bisa ƙa'ida ba, kamar yadda tashar Channels ta ruwaito.
Ya ƙara da cewa mako ɗaya ke nan da kamen, amma ba a gabatar da shi a kotu ba, inda ya ce hakan ya saɓa ƙa'ida, kuma an tauye masa haƙƙinsa na ɗan'adam.
Ana sa ran manyan hafsoshin tsaron za su bayyana a gaban kwamitin kare haƙƙin ɗan'adam da adalci na majalisar a ranar Alhamis, 20 ga Disamban 2024.