Lokuta huɗu da Kemi Badenoch ta yi maganganun da suka 'harzuƙa' ƴan Najeriya


Kemi Badenoch ta yi maganganu da dama kan Najeriya tun bayan da ta zama shugaban jam'iyyar Conservatives a Birtaniya.

Ƴan Najeriya da dama na ta tsokaci a kan abubuwan da Kemi take faɗi a wuraren taruka, wadda mahaifanta duk ƴan asalin Najeriya ne.

Ta yi irin waɗannan kalamai ne a wuraren taruka da rediyo da kuma talabijin.

Yawanci takan yi magana ne a kan rayuwarta ta yarunta, inda ta bayyana cewa ta taso cikin tsoro saboda rashin tsaro a ƙasar wadda ta ce rashawa ta yi wa katutu.

Tuni mataimakin shugaban Najeriya, Kashim Shettima ya ce "za ta iya cire Kemi daga sunanta" idan ba ta alfahari da "ƙasarta ta asali".

Badenoch ta bar Najeriya ne shekaru 28 da suka gabata inda ta koma Birtaniya, ƙasar da aka haife ta.

Ta koma Birtaniya ne a lokacin da take da shekara 16 da haihuwa, inda ta zauna tare da wata ƙawar mahaifiyarta domin ci gaba da karatu.

Bayan auren mijinta, Hamish Badenoch, wani ma'aikacin banki ɗan Scotland sai ta fara amfani da sunansa.

Ga lokuta huɗu da Kemi Badenoch ta yi tsokaci kan Najeriya tun bayan zaɓen da aka yi mata a amatsayin shugabar jam'iyyar adawa ta Conservatives a Birtaniya.